Mar 25, 2015

Jumuiya ya Vijana ya CUF (JUVICUF) haikubaliani na Muswada wa kuanzishwa kwa Baraza la Vijana la Taifa





Jumuiya ya Vijana ya CUF (JUVICUF) haikubaliani na Muswada wa kuanzishwa kwa Baraza la Vijana la Taifa kutokana na Muswada huo kubeba ajenda ya kulitaka baraza hilo kuwa ni Asasi ya Kiserikali ambayo itakua inafanaya kazi zake bega kwa bega na serikali huku serikali ikipewa meno zaidi katika baraza hilo.

JUVICUF tunakubaliana moja kwa moja na wazo la kuanzisha baraza la taifa la Vijana. Ingawa pia tunaona kuwa kama taifa tumechelewa sana kwani hata Umoja wa Afrika ulishapitisha azimio la kuanzishwa kwa Baraza ya Vijana kwa Nchi wanachama miaka sita iliyopita na Rais wetu Mh. Jakaya Kikwete alisaini Uwamuzi huo.

Lakini kwakua Baraza hilo ni chombo cha vijana ambacho kitakua huru na akitafungamana na aina yoyote ya Itikadi za kisiasa, Jumuiya ya Vijana ya CUF haikubaliani na muswada huo kwakua unakiuka lengo na mantiki ya kuwa na baraza huru la vijana ambalo lengo kuu litakua ni platform huru ya vijana wa Tanzania, Jumuiya inaona muswada huo haufai kupitishwa na Bunge kwani umejaa makosa ya kimantiki na kidhamira kama ifuatavyo.

1. Bado Baraza hilo litaendelea kuwa tegemezi zaidi kwa serikali kwa kuwa kila jukum la msingi linalotaka kufanywa litakua linasuburi kibali kutoka kwa Waziri husika.

2. Uteuzi wa Mwenyekiti na Katibu kuwa chini ya Waziri bado ni kulifanya baraza kuwa ni Taasisi ya kiserikali. Kama waziri anateua na pia anaweza kufuta uteuzi wa Mwenyekiti kwaiyo huyu mwenyekiti anakwenda kuwa mtumwa wa Waziri ambae pia ni Mwanasiasa kutoka chama cha siasa. Tunatakiwa kuhama katika zama za Uteuzi, uteuzi na kuhamia zama za ushindani zaidi , kama vijana tunapaswa kuwa mfano katika hili.

3. Muswada unapingana wenyewe katika baadhi ya vifungu. Huku unataka siasa isiingie katika baraza, wakati vifungu vingine vinawapa uhalali wanasiasa kuteua viongozi wa Baraza. Waziri ni nani kwa mujibu wa katika ya sasa ya Tanzania. Is a typical political person of which is difficult for him/her to hide or withstand his or her political affiliation while is in office because most of them are still holding important and big political positions within their political party. (Eg. Mwigulu Nchema, Membe, Makamba, Migiro,etc)

4. Muswada huu ni sawa na katiba inayopendekezwa tu, umefanywa kwa kukurupuka zaidi. Baraza ni kitu ambacho vijana wengi wa Tanzania wamekua wakitamani kuwa nacho tangu enzi hizo. Ninamkumbuka hapa Mwalimu wangu Israel Ilunde na wenzake namna walivyo pambana tangu kitambo bila mafanikio na wenzake akina Mchimbi wakaishia mikononi mwa polisi. Tatizo serikali inaogopa kivuli chake kwaiyo wanataka kulifanya baraza kuwa ni chanzo cha habari na kuwa kama nguzo ya kuendeleza political regime ili chama kilichopo madarakani kiendelee kutanua madarakani kwa kutumia Baraza bovu la vijana litakalo undwa.


Ushauri.

Vijana na watanzania kwa ujumla tuusome muswada huo kwa umakini ili tuweze kushirikiana katika kuupinga na kuiomba serikali ikajipange katika hili.


Serikali iache kuogopa kivuli chake yenyewe, vijana tunataka Baraza huru la Vijana.

Wabunge wazalendo wa Nchi yetu nzuri ya Tanzania wasikubali kuupitisha mswada huo usio na faida kwa taifa .

Ahsanteni sana
Hamidu Bobali,
Mwenyekiti wa JUVICUF
25/03/2015.

0 Weka maoni yako hapa:

Post a Comment

COMMENT HAPA