Dec 8, 2015

CUF YAKOSOA MAAZIMIO YA KIKAO CHA KAMATI KUU YA CCM


 

Kushindwa kutoa Kauli dhidi ya Ubakwaji ya Demokrasia uliofanywa na ZEC chini ya Salim Jecha 

Kushindwa kutoa Maelekezo kwa Rais Magufuli kuhusiana na Pesa za Account ya Tegeta Escrow 

Kushindwa Kuunga Mkono Matamko ya Waangalizi wa Ndani na Wa Nje, Balozi na Mashirika Mbali mbali Kuhusu Uchaguzi wa Zanzibar. 

Cuf Chama cha Wananchi kimekosoa Maazimio ya Kikao cha Kamati Kuu ya CCM nakusema kwamba, Kikao hicho hakikujadili mambo ya Msingi yanayolikabili Taifa letu kwa kuzingatia Hali ya kisiasa. Taifa lipo katika kipindi ambacho Macho na Masikio ya Watanzania waliopo Nchini na Nje ya Nchi wakielekeza kwenye Mgogoro wa Kikatiba Zanzibar kufuatia tamko la kufutwa kwa Uchaguzi wa Zanzibar lililotolewa na Mwenyekiti wa ZEC bila kua na uhalali wa Kikatiba. Ni jambo la kushangaza, kusikitisha na kufedhesha kwa Kikao cha Kamati Kuu kuketi na bila kujadili na hatimae kutoa Kauli juu Ya suala Hilo. CCM imekua ikijinasibu kua inaongoza Nchini yetu kwa Mujibu wa Katiba na Sheria, imekua inajinasibu kufuata misingi ya Demokrasia na Utawala Bora.

 Lakini kwa kinachoendelea Zanzibar sio tu ni Uvunjaji wa Katiba Lakini pia Kuna hatari ya kuturudisha kwenye matukio ya January 26 na 27 Mwaka 2001. Kwa Chama makini na chenye kujali Maisha ya Raia wake, kwa vyovyote vile kingejadili Mgogoro wa Zanzibar. Kingefanya hivyo kwakua kinachoendelea Sasa ni Viashiria vya yale tuliosameheana baada ya matukio ya January 26 na 27. Ni dhahiri kwamba CCM imeshasahau Matukio hayo. Na kwa mantiki hiyo kilichofanywa na ZEC kina Baraka za Kamati Kuu ya CCM. 

CCM imeshindwa hata Kuunga Mkono matamko Ya Waangalizi wa Uchaguzi wa Ndani na Nje kuhusiana na Uchaguzi wa Zanzibar na hata kujibalaguza kwa kutoa tamko la Kisiasa tu ili waweze kujitautisha na ZEC. Ama kweli la kuvunda halina ubani. 

Kikao hicho cha Kamati Kuu kimeshindwa kumuongoza Rais Magufuli kuhusiana na Makada wake waliochota Mabilioni ya Fedha za Escrow. Kashfa ya Fedha za Escrow ambayo iliibuliwa Bungeni ina uthibitisho mzuri toka Ofisi ya CAG na hata Taarifa za Kamati ya Bunge inayoshughulika na Ukaguzi wa Hesabu za Mashirika ya Umma. Kutokulizungumzia jambo hilo ni kufunga Mdomo Rais Magufuli juu ya dhamira yake ya kusimamia Mapato na Matumizi ya Fedha za Umma. 

Cuf Chama cha Wananchi kinalichukulia Tamko Hilo kama hadaa kwa Watanzania na halina uzito wowote utokanao na utekelezaji wa llani ya CCM. Cuf Chama cha Wananchi kinawataka na kuwaomba Watanzania kuendeleza Agenda ya upatikanaji wa Katiba mpya ili kuweza kua na uhakika wa Demokrasia Pana kwa Maslahi ya Taifa letu 

Lakini pia Ni vyema kwa Rais Magufuli kuangalia Hali ya Kisiasa kwa Upande wa zanzibar sio tu kujipa nafasi nzuri ya kutumbua Majipu Lakini pia kuepusha yale ya January 26 na 27 Mwaka 2001.
Suala la Tegeta Escrow Ni muhimu kwakua Hilo halihitaji tochi katika kulishughulikia.
Mambo hayo kwenye Kikao cha Kamati Kuu ya CCM haya kua na u muhimu.

0 Weka maoni yako hapa:

Post a Comment

COMMENT HAPA